ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการเล่น Roulette สไตล์ผมเอง... by ติงลี่  (อ่าน 52875 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่

• Sr. Member
Re: วิธีการเล่น Roulette สไตล์ผมเอง... by ติงลี่
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 20:44:55 »
ถ้าวาง 2 dozen หรือ 2 row เสียสองทีก็จะเริ่มหน้ามืดครับ ผมเน้นวาง dozen เดียว แล้วย้ายเอา หรือแทงช่องเดิม แล้วทบเอา จะเจ็บน้อยกว่าครับ

ดีครับ ปลอดภัยไว้ก่อน  8)

ออฟไลน์ stopnet

• Jr. Member
  • **
Re: วิธีการเล่น Roulette สไตล์ผมเอง... by ติงลี่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 01:05:58 »
 :)) ดาวน์โหลดเสร็จสิ้น ชมไปแล้วยังครับ คลิ๊ปมือถือ ท่าน tam5711

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 07:17:03 »

ตอบท่าน tam5711 นะครับ

จาก sheet เก็บ data   ท่านก็นำ data ที่ท่านลงไว้นั้นมาแยกเป็นเลข เดี่ยว และ+ ตามที่ผมบอกไปก่อนหน้านี้  โดยถ้าให้ดีจะต้องแยกคาสิโน และแยกโต๊ะที่จัดเก็บนะครับ อย่านำมารวมกัน

ตัวอย่าง เช่น จากข้อมูลที่ท่านเก็บ B roya

หมุนครั้งที่ 1 เลข 4  และการหมุนครั้งต่อไปผลที่ออกคือ 8 เลข 8 นี้เป็นเลขที่อยู่ใน dozen 1st

ท่านก็บันทึกไว้ที่

4 เดี่ยว  มีโอกาสออก 1st

ต่อไป 8 แล้วไป 35

ท่านก็บันทึกไว้ก่อนว่า

8 เดี่ยว มีโอกาสออก 3rd

ต่อไป 35 แล้วไป 22

ท่านก็บันทึกไว้ว่า

8+ มีโอกาสออก 2nd

และทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ  โดยท้ายที่สุด เลขเดี่ยว กับ +  จะต้องมี dozen ที่ใช้เล่น 2 dozen ด้วยกัน

และเมื่อได้ dozen ที่ใช้เลข ของตัวเลขเดี่ยวกับ + แล้ว เวลาเล่นจริงจะต้องดู สถิติที่ออกด้วย เช่น ถ้าช่วงการหมุนนั้น ออก dozen 3rd ต่อเนื่องกัน  แต่ตัวเลขเดี่ยวหรือ + นั้นๆ ระบุว่าให้ เล่น 1st กับ 2nd  ก็ควรที่จะหยุดดูก่อน เพราะว่า

ช่วงการหมุนนั้นๆ ออก dozen 3rd หลายครั้งติดต่อกัน

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 07:24:26 »

การเล่นเลข

หลังจากที่ท่านสามารถแยกตัวเลขเดี่ยว และ+   รวมทั้งรู้ว่า เลขเดี่ยว และ+ นี้ จะเล่น dozen ไหนเรียบร้อยแล้ว

คราวนี้บางครั้งท่านก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเล่น dozen แต่ให้เล่นแทงตัวเลขใน dozen นั้นๆ แทน  และประเมินว่าถ้าสีดำติดยาวๆ หรือสีแดงติดยาวๆ ท่านก็จะรู้ว่า ควรเล่นที่ dozen ไหน  และเลขอะไรเป็นเลขสีดำ หรือสีแดง

ท่านก็ bet ไปที่เลขนั้นๆ   เช่น  ช่วงนั้น สีดำออกติดกันเยอะมาก หรือ เป็นช่วงที่มีสีดำเยอะมากมีสีแดงนิดเดียว และเลขเดี่ยวหรือ + ระบุให้ท่าน เล่น dozen ที่ 1st กับ dozen ที่ 3rd  ท่านก็วางเงินไล่เลขสีดำ ที่ dozen 1st กับ 3rd

บางทีอาจวางกั๊กแดงใน dozen 1st กับ 3rd  รวมทั้ง 0  นี้ไว้นิดหน่อยก็ได้

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 07:33:00 »

สิ่งสำคัญที่สุด คือ ท่านจะต้องหาว่า

เลขเดี่ยว และเลข +  นั้นต่อไปจะต้องเล่น dozen อะไรต่อไป (2 dozens จาก 3 dozens) 

การหาตรงนี้ได้ จะมาจาก data ของท่านที่เก็บข้อมูล และสิ่งสำคัญคือ ท่านต้องมาแยกให้ถูก ซึ่งการแยกนี้ต้องใช้เวลา รวมถึงการทดสอบก่อนใช้จริงด้วยนะครับ และจะมีบางครั้งที่ไม่ได้เป็นไปอย่างที่คิดไว้ เช่น ช่วงนั้น ออกสลับของ dozen

แต่ตัวเลขเดียว กับ + นั้น ระบุให้เล่นไม่เป็นไปตามผลที่กำลังออกอยู่ ตรงนี้ก็ต้องระวังด้วย  หรือ ช่วงนั้นๆ ผลออกจริงเป็น dozen เดียวต่อเนื่อง เช่น ผลกำลังออก dozen 3rd หลายครั้งติดกันมาก  แต่เลขเดี่ยว และ+ ระบุให้เล่น

dozen 1st กับ 2nd   ตรงนี้ก็ต้องระวังด้วย

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 15:16:04 »
ขอบคุณครับพี่ติงลี่ ถึงจะงงแต่ก้อจะพยายามทำความเข้าใจนะ

ยินดีครับ  ถ้าท่านไม่เข้าใจตรงไหน ก็ถามได้เลยนะครับ

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 07:12:12 »

วิธีการวางเงิน dozen (กรณีที่เล่นพร้อมกัน 2 dozens)

ปกติท่านที่เล่น dozen  ถ้าเกิดเสียจะวางเงินเพิ่ม 1 หน่วยหรือมากกว่าทั้ง 2 dozens

ลองใช้วิธีการนี้ดูครับ วิธีการนี้เป็นวิธีการที่ต่างประเทศเค้าใช้กัน

(เมื่อไหร่ที่ lose 2 ครั้ง หรือ win 2 ครั้ง ให้เพิ่ม step ขึ้นไป  จนกว่ากำไรถึงจะกลับมา restart ที่  1 - 1 ใหม่)

1  -  1  win
   1  -  1  lose
   1  -  1  lose   ให้ปรับไปวางเพิ่มขึ้นที่ step  2  -  2 

2  -  2  lose
   2  -  2  win
   2  -  2  lose   lose 2 ครั้งปรับวางเงินเพิ่มที่ step ต่อไป คือ 3 - 3

3  -  3  lose
   3  -  3  win
   3  -  3  win    win 2 ครั้งปรับวางเงินเพิ่มที่ step ต่อไป คือ 4 - 4

4  - 4  win
   4 -  4  win     win 2 ครั้งปรับวางเงินเพิ่มที่ step ต่อไป คือ 5 - 5

5 -  5  lose   
   5 -  5  lose    lose 2 ครั้งปรับวางเงินเพิ่มที่ step ต่อไป คือ 6 - 6

ถ้ากำไรที่ช่วงไหนก็ให้ restart ที่ 1 - 1 ใหม่

ออฟไลน์ undercover

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 12:13:25 »
Thxxxxxxxxxx มากครับ

ออฟไลน์ sweetstar

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 14:25:41 »
.....มาถึงตรงนี้ต้องขอเรียนว่าถูกใจมากค่า...เพราะชอบเล่น Dozen ที่สุดเลยค่ะ

..แต่ว่าต้องขอเวลาศึกษาตัวเลขก่อนนะคะ....ซึ่งกว่าจะ get ก็อาจใช้เวลานิดนึง เพราห่างเหินเรื่อง math, stat มานานๆๆๆๆๆๆ.....

คือ....เมื่อสมัยเรียนก็อาศัยลอกคนข้างๆๆเอาค่ะ..กว่าจะจบมาได้ก็เอาการอยู่ค่ะ.... _l_

ถ้าถูกใจ mdame ก็กดแค่ like ให้ผมแล้วกันนะครับ  แต่ถ้าใช่ก็กด LovE  ก็ได้นะคร๊าบบบบบ  mdame    8)   แซวเล่นจร้า

จริงๆ แล้ววิธีนี้ไม่ได้ใช้ math  อะไรเลยมากมายเลยนะครับ mdame   

แค่จับตัวเลขบวกกันเท่านั้น และอีกกลุ่มนึงก็มีแค่ digit เดียว

.... :-* O:-) :-*
Thanks by this MV ka,........

http://www.youtube.com/watch?v=v5wvIGxvdLI&feature=youtube_gdata_player

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 16:38:42 »
สอบถามหน่อยครับคุณติงลี่ ถ้ามี 2 โต๊ะ ผมต้องจดแยกตารางมั้ยครับ หรือสามารถจดต่อกันไปได้เลย เหมือนว่าเปิดดูได้2โต๊ะพร้อมกันสามารถจดต่อๆกันไปได้เลย หรือจดแยกกันครับ

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 21:51:29 »
อีกคำถามนึง ผมจดไปแล้ว100 ครั้งต่อไปจดต่อลงมาเลยมั้ยครับหรือวรรคบรรทัด1เพราะมันไม่ใช่เกมต่อเนื่องกัน แล้ว0นับมาด้วยมั้ยครับ ผมกะว่าจะจดเก็บไว้ ซัก 1000-2000 แล้วค่อยมา analys ในขั้นต่อไปครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 22:16:24 »
สอบถามหน่อยครับคุณติงลี่ ถ้ามี 2 โต๊ะ ผมต้องจดแยกตารางมั้ยครับ หรือสามารถจดต่อกันไปได้เลย เหมือนว่าเปิดดูได้2โต๊ะพร้อมกันสามารถจดต่อๆกันไปได้เลย หรือจดแยกกันครับ

ถูกครับ ต้องจดแยกตารางครับ อย่าเอามารวมกันนะครับ  โต๊ะนึงต้องแค่ตารางเดียวครับ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 22:18:17 »
อีกคำถามนึง ผมจดไปแล้ว100 ครั้งต่อไปจดต่อลงมาเลยมั้ยครับหรือวรรคบรรทัด1เพราะมันไม่ใช่เกมต่อเนื่องกัน แล้ว0นับมาด้วยมั้ยครับ ผมกะว่าจะจดเก็บไว้ ซัก 1000-2000 แล้วค่อยมา analys ในขั้นต่อไปครับ

จดต่อเนื่องต่อไปเลยครับ ไม่ต้องเว้นนะครับ    ส่วนเลข 0 ใส่ไว้ก็ได้ครับ แต่ตอน analyze จะไม่ได้ใช้ 0 ครับ

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 22:23:08 »
ผมขอนั่งจดก่อนนะครับ จดเสร็จตามที่ต้องการแล้ว เด๋วจะเริ่มทดสอบขั้นต่อไปนะครับ แต่อาจจะหลายวันหน่อยคับ ตอนนี้จดได้รอบนึง ได้ 100นิดๆแระครับ

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 22:35:28 »

จดต่อเนื่องต่อไปเลยครับ ไม่ต้องเว้นนะครับ    ส่วนเลข 0 ใส่ไว้ก็ได้ครับ แต่ตอน analyze จะไม่ได้ใช้ 0 ครับ

แล้วแบบนี้ ผลคาบเกี่ยวระหว่างช่วง มันจะไม่ทำให้มันคาดเคลื่อนไปหรอครับ เช่น ในช่วงเวลาผมบันทึก 10 21 32 5 16 14 9 7 28 33 6 5  แล้วหยุด แล้วมาบันทึกต่อมันออก 7 11 25 36 24 12 มันไม่ได้ต่อเนื่องจากช่วงแรก แต่หลัง 5 เหมือนกัน มันจะทำให้การ analyz ไม่คลาดไปหรอครับแบบนี้

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 05 มีนาคม 2013, 07:56:11 »

แล้วแบบนี้ ผลคาบเกี่ยวระหว่างช่วง มันจะไม่ทำให้มันคาดเคลื่อนไปหรอครับ เช่น ในช่วงเวลาผมบันทึก 10 21 32 5 16 14 9 7 28 33 6 5  แล้วหยุด แล้วมาบันทึกต่อมันออก 7 11 25 36 24 12 มันไม่ได้ต่อเนื่องจากช่วงแรก แต่หลัง 5 เหมือนกัน มันจะทำให้การ analyz ไม่คลาดไปหรอครับแบบนี้

มันก็จะมีบ้างแต่ไม่มากครับ  ดังนั้นต้องให้ท่านเก็บช่วงหนึ่งไม่น้อยกว่า 100 ตัวเลข หรือจะให้ดี ในช่วงหนึ่งมากกว่า 100 ก็ยิ่งดีครับ   ซึ่งเมื่อท่าน analyze เสร็จเรียบร้อย และพร้อมเล่น ท่านสามารถเล่น เว้นช่วงก็ได้ครับ เพราะการเล่นไม่

จำเป็นที่จะต้องเล่นต่อเนื่องก็ได้ เพราะมันจะเป็นค่าระบุออกมากว่า ตัวเลขเดี๋ยว หรือ + นั้น จะเล่นที่ dozen ใด

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 05 มีนาคม 2013, 20:09:52 »
.....มาถึงตรงนี้ต้องขอเรียนว่าถูกใจมากค่า...เพราะชอบเล่น Dozen ที่สุดเลยค่ะ

..แต่ว่าต้องขอเวลาศึกษาตัวเลขก่อนนะคะ....ซึ่งกว่าจะ get ก็อาจใช้เวลานิดนึง เพราห่างเหินเรื่อง math, stat มานานๆๆๆๆๆๆ.....

คือ....เมื่อสมัยเรียนก็อาศัยลอกคนข้างๆๆเอาค่ะ..กว่าจะจบมาได้ก็เอาการอยู่ค่ะ.... _l_

ถ้าถูกใจ mdame ก็กดแค่ like ให้ผมแล้วกันนะครับ  แต่ถ้าใช่ก็กด LovE  ก็ได้นะคร๊าบบบบบ  mdame    8)   แซวเล่นจร้า

จริงๆ แล้ววิธีนี้ไม่ได้ใช้ math  อะไรเลยมากมายเลยนะครับ mdame   

แค่จับตัวเลขบวกกันเท่านั้น และอีกกลุ่มนึงก็มีแค่ digit เดียว

http://www.youtube.com/watch?v=v5wvIGxvdLI&feature=youtube_gdata_player

ต้องขอโทษ mdame ด้วยครับ ไม่ได้ตอบ thread ของมาดามแต่เนื่องๆ 

เพลงเพราะมากครับ mdame 

ออฟไลน์ sweetstar

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 10:48:58 »

ต้องขอโทษ mdame ด้วยครับ ไม่ได้ตอบ thread ของมาดามแต่เนื่องๆ 

เพลงเพราะมากครับ mdame

...ไม่เป็นไรค่ะ...โดยหลักๆแล้วขอแค่ให้แต่ละ reply ของคุณติงเป็นอะไรที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมก็พอใจแล้วค่ะ...ไม่ต้อง attach เฉพาะก็ได้ค่ะ...(เกรงใจท่านอื่นๆหน่ะค่ะ...)... _;_  /,/

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 11:34:34 »
คุณติงลี่อย่าพึ่งปิดนะครับ ผมขอศึกษาก่อนนะครับ ตอนนี้อยู่ในช่วงของการเก็บสถิติอยู่ เก็บไปได้ 600กว่าแล้ว อีกไม่เกิน2วันคงเก็บได้เกินพันแบบที่ตั้งไว้ แล้วจะถึงขั้นตอนการแยกและทดลอง ซึ่งผมน่าจะมีคำถามแน่นอนครับ หรือถ้าคุณติงลี่ปิดไป สะดวกจะให้ผม PM หรืออะไรมั้ยครับ   :)

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 12:48:45 »
มีคำถามหน่อยครับ
ทำไมเราต้องแยกเป็นเลชเดี่ยวหรือบวกด้วยครับ มันดูง่ายกว่าหรอครับ เราจะใช้วิธีแทนตัวเลขไปเลยได้รึเปล่า

ถ้าเราเก็บ data เยอะๆหลายร้อย ตัวเลขมันมีโอกาสที่จะตกทั้ง 3 dozen คือค่าที่บันทึกมันมีตกทั้ง 3 doz เลย แบบนี้เราจะเลือกยังไงครับ เลือกจากการที่ตก doz ไหนมากสุด2อันมาเป็นเกณฑ์หรอครับ