ผู้เขียน หัวข้อ: VWIN กับอภิมหาการโกง เกือบ 50 ล้านบาท !!!  (อ่าน 11525 ครั้ง)

ออฟไลน์ godchamp

• Newbie
  • *
Re: VWIN กับอภิมหาการโกง เกือบ 50 ล้านบาท !!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2018, 11:14:56 »
อันนี้คือส่วนนึงของบทสนทนาระหว่างผม กับ ทาง VWIN ที่ พิสูจน์ได้ว่า ทาง VWIN ได้ตรวจสอบไอดีผมเรียบร้อยแล้ว เพราะขนาด ยอดเงินที่ปรับซ้ำ เมื่อหลายปีก่อนยังสามารถตรวจสอบได้ และยังหักเงินผมคืนได้ แต่ทุกอย่าง มันชัดเจนด้วยหลักฐาน เนื่องจากผมยินดีที่จะให้หักเงินส่วนนั้นไป และทาง เว็บ VWIN ก็ได้ให้คำตอบว่า ไอดีผมเคลียร์แล้ว และในการตั้งข้อหา 2 ข้อ ที่กล่าวหาผมลอยๆ โดยไม่ได้ชี้แจงใดๆ ผมได้เตรียมหลักฐานทุกอย่างเพื่อเอาผิดกับทางเว็บไซต์ที่โกง และติดต่อไปยังฝ่ายต่างประเทศแล้ว ไว้เรื่องนี้ได้บทสรุปยังไงผมจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ

ออฟไลน์ keng29fd

• Newbie
  • *
Re: VWIN กับอภิมหาการโกง เกือบ 50 ล้านบาท !!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2018, 14:04:46 »
เสียใจด้วยนะครับ
ของผม 160000 กลายเป็นเร่องเล็กไปเลยครับ

ออฟไลน์ Zeanball

• Sr. Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2018, 09:08:28 »
Vwin เว็บถึงแตก ไม่มีเงินจ่าย ครับ

ออฟไลน์ 9ab11223399

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 21:22:49 »
ขอไอดีลายคุุณGodchampผมก็อยากได้ของผมคืน 210,000 บาท ถ้าคุณมีแนวทางผมเอาด้วย

ออฟไลน์ Purrcat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 18:04:23 »
สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ดิชั้นเป็นตัวแทน Vwin ประเทศไทย

ทางเราขออนุญาตทำการอธิบายและแจงเหตุผลในกระทู้นี้นะคะ
ในปีนี้ก็เป็นปีที่ 5 ย่างเข้าปีที่ 6 ที่เว็บไซต์ Vwin ได้เปิดทำการโดยได้รับใบอนุญาตในฐานะเว็บหลักเว็บตรงที่ถูกจัดตั้งขึ้นอย่างถูกกฎหมาย ซึ่งรักษามาตรฐาน มีทีมตรวจสอบป้องกันความเสี่ยง และดำเนินงานตามแบบฉบับความบันเทิงออนไลน์ โดยมีพันธกิจในการพัฒนาประสบการณ์รวมถึงเพิ่มพูนความพอใจของผู้เล่นถึงขีดสุด โดยยึดถือ กฎ ระเบียบ เงื่อนไข ภายใต้การควบคุมของ PAGCOR อย่างเคร่งครัด

โดยรายละเอียดที่จะทำการชี้แจงมีดังต่อไปนี้

1.   พฤติกรรมการเดิมพันของสมาชิก

ตัวอย่างบิล:ในเดือน กรกฎาคม 2018 สมาชิกมีการวางเดิมพัน เฉลี่ยอยู่ที่ 100,000 – 300,000 บาทโดยประมาณ

ตัวอย่างบิล:ในเดือน สิงหาคม 2018 สมาชิกมีการวางเดิมพัน เฉลี่ยอยู่ที่ 900,000 – 2,000,000 บาทโดยประมาณ
กล่าวคือสมาชิกมีจำนวนเงินที่เดิมพันต่อบิลผิดปกติจากพฤติกรรมการเดิมพันปกติถึง 10 เท่า จากเดือนที่ผ่านมา

2.   ความผิดปกติช่วงระยะเวลาในการกลับมาเดิมพัน
สมาชิกสมัครเข้ามาในปี 2015 มีประวัติการเดิมพัน 2-3 เดือนหลังจากนั้นสมาชิกได้หยุดการเดิมพัน และกลับมาเดิมพันอีกครั้งในเดือน กรกฎาคม ปี 2018 ซึ่งเป็นการกลับมาเดิมพันในรอบ 3 ปี  (ซึ่งในส่วนนี้ ทางVwin ไม่ได้ก้าวล่วงถึงวันเวลาและช่วงเวลาการเดิมพัน เพียงแต่เป็นความผิดปกติอย่างหนึ่งของการกลับมาเดิมพันเท่านั้น)

3.   ฝ่ายตรวจสอบตรวจพบการติดโทษแบน
หลังจากมีความผิดปกติในการเดิมพัน ฝ่ายตรวจสอบจึงตรวจสอบไปยังภูมิหลัง และประวัติของทางสมาชิก จึงพบว่าสมาชิกอยู่ในบัญชีรายชื่อติดแบล็คลิสจากเว็บไซต์อื่น 2 เว็บไซต์ ดังรูปต่อไปนี้;
* IOVATION เป็นเว็บไซต์กลางซึ่งใช้ตรวจสอบความผิดปกติร่วมกันเป็นเสมือนดั่งเครือข่าย ของเว็บไซต์ต่างๆ ที่มีการบันทึกข้อมูลของสมาชิก เพื่อทำการตรวจสอบและเพิ่มขีดความสามารถในการบริการ

- ความผิดปกติในการเดิมพัน/ฉ้อโกง (การใช้บอทโปรแกรมช่วยเล่น การเดิมพันสองฝั่ง การเดิมพันผิดปกติแบบกลุ่ม ฯลฯ) บันทึกไว้ ณ วันที่ 9/10/2017
- ละเมิดข้อกำหนดและเงื่อนไขทั่วไปของเว็บไซต์ บันทึกไว้ ณ วันที่ 9/05/2015

สุดท้ายนี้ ทาง Vwin เป็นเว็บหลักเว็บตรง ยึดมั่นในความโปร่งใส ความยุติธรรม หลักของการให้บริการไม่เคยทำการปิดบัญชี ยึดเงินของสมาชิก หรือดำเนินการใด ๆ โดยไร้ซึ่งเหตุผล และการตรวจสอบ

ด้วยความนับถือ
Vwin ประเทศไทย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 19:13:37 »
สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ดิชั้นเป็นตัวแทน Vwin ประเทศไทย

ทางเราขออนุญาตทำการอธิบายและแจงเหตุผลในกระทู้นี้นะคะ
ในปีนี้ก็เป็นปีที่ 5 ย่างเข้าปีที่ 6 ที่เว็บไซต์ Vwin ได้เปิดทำการโดยได้รับใบอนุญาตในฐานะเว็บหลักเว็บตรงที่ถูกจัดตั้งขึ้นอย่างถูกกฎหมาย ซึ่งรักษามาตรฐาน มีทีมตรวจสอบป้องกันความเสี่ยง และดำเนินงานตามแบบฉบับความบันเทิงออนไลน์ โดยมีพันธกิจในการพัฒนาประสบการณ์รวมถึงเพิ่มพูนความพอใจของผู้เล่นถึงขีดสุด โดยยึดถือ กฎ ระเบียบ เงื่อนไข ภายใต้การควบคุมของ PAGCOR อย่างเคร่งครัด

โดยรายละเอียดที่จะทำการชี้แจงมีดังต่อไปนี้

1.   พฤติกรรมการเดิมพันของสมาชิก

ตัวอย่างบิล:ในเดือน กรกฎาคม 2018 สมาชิกมีการวางเดิมพัน เฉลี่ยอยู่ที่ 100,000 – 300,000 บาทโดยประมาณ

ตัวอย่างบิล:ในเดือน สิงหาคม 2018 สมาชิกมีการวางเดิมพัน เฉลี่ยอยู่ที่ 900,000 – 2,000,000 บาทโดยประมาณ
กล่าวคือสมาชิกมีจำนวนเงินที่เดิมพันต่อบิลผิดปกติจากพฤติกรรมการเดิมพันปกติถึง 10 เท่า จากเดือนที่ผ่านมา

2.   ความผิดปกติช่วงระยะเวลาในการกลับมาเดิมพัน
สมาชิกสมัครเข้ามาในปี 2015 มีประวัติการเดิมพัน 2-3 เดือนหลังจากนั้นสมาชิกได้หยุดการเดิมพัน และกลับมาเดิมพันอีกครั้งในเดือน กรกฎาคม ปี 2018 ซึ่งเป็นการกลับมาเดิมพันในรอบ 3 ปี  (ซึ่งในส่วนนี้ ทางVwin ไม่ได้ก้าวล่วงถึงวันเวลาและช่วงเวลาการเดิมพัน เพียงแต่เป็นความผิดปกติอย่างหนึ่งของการกลับมาเดิมพันเท่านั้น)

3.   ฝ่ายตรวจสอบตรวจพบการติดโทษแบน
หลังจากมีความผิดปกติในการเดิมพัน ฝ่ายตรวจสอบจึงตรวจสอบไปยังภูมิหลัง และประวัติของทางสมาชิก จึงพบว่าสมาชิกอยู่ในบัญชีรายชื่อติดแบล็คลิสจากเว็บไซต์อื่น 2 เว็บไซต์ ดังรูปต่อไปนี้;
* IOVATION เป็นเว็บไซต์กลางซึ่งใช้ตรวจสอบความผิดปกติร่วมกันเป็นเสมือนดั่งเครือข่าย ของเว็บไซต์ต่างๆ ที่มีการบันทึกข้อมูลของสมาชิก เพื่อทำการตรวจสอบและเพิ่มขีดความสามารถในการบริการ

- ความผิดปกติในการเดิมพัน/ฉ้อโกง (การใช้บอทโปรแกรมช่วยเล่น การเดิมพันสองฝั่ง การเดิมพันผิดปกติแบบกลุ่ม ฯลฯ) บันทึกไว้ ณ วันที่ 9/10/2017
- ละเมิดข้อกำหนดและเงื่อนไขทั่วไปของเว็บไซต์ บันทึกไว้ ณ วันที่ 9/05/2015

สุดท้ายนี้ ทาง Vwin เป็นเว็บหลักเว็บตรง ยึดมั่นในความโปร่งใส ความยุติธรรม หลักของการให้บริการไม่เคยทำการปิดบัญชี ยึดเงินของสมาชิก หรือดำเนินการใด ๆ โดยไร้ซึ่งเหตุผล และการตรวจสอบ

คุณจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าไอดีที่โดนแบน เป็นไอดีผมจริง ผมถามหน่อย เพราะผมใช้ godchamp บ้าง godchampp บ้างหรือคนตรวจสอบแล้วว่าคือผม ผมจะบอกให้ว่าผมไม่ได้เล่นเว็บมั่ว ผมเป็นไดมอนด์ทุกเว็บที่เล่น แล้วเว็บไหนครับ ที่โดนแบน ลองบอกหน่อย แล้วการที่ผมจะเดิมพันกี่บาท มันสิทธิ์ของผมครับ เงินผม ตราบใดที่คุณอั้น 2 ล้านบาท ผมมีสิทธิ์จะเดิมพันเท่าไหร่ก็ได้ หรือมันมีกฎห้ามว่าถ้าเคยแทงเท่าไหร่ ผมต้องแทงเท่านั้น

ออฟไลน์ จะโกงก็บอกมา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 19:36:39 »
ถ้าไม่โกงจริง ไม่โดนตั้งหลายคนหรอกครับ มาสูตรเดิมประจำ พอโดนมากๆก็หาว่าลูกค้าโกง มันมีด้วยหรอ โปรแกรมช่วยเล่น ไหนขอชมเป็นวิทยาทานหน่อยครับ ถ้ามันมีจริงไม่อุปโลกน์
รวยกันไปนานแล้วครับ ลูกค้าจะแทงเมื่อไหร่ จะแทงกี่บาท อยากจะเล่น หรืออยากจะหยุด เอามาเป็นข้ออ้างได้ด้วยหรอ  ผมเล่นก็เคยหมดตูด แล้วก็หยุดไปหลายปี กลับมาเล่นใหม่ได้หลายล้านกับเว็บอื่น
เค้าไม่เห็นมีข้ออ้างสั่วๆแบบนี้เลย  ใครจะเล่นเว็บนี้ระวังให้ดีละกัน โดนโกงหลายคนละ เตือนไว้ครับ

ออฟไลน์ badboy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 20:10:03 »
Vwin เอเจซีชั่ว ข้ออ้างฟังไม่ขึ้นเลย ตอนเขาเสียมรึงกินเนียน กินเงินเขาไปเป็นสิบๆ ล้าน พอเขาได้มรึงอ้างนั้นอ้างนี้ ไม่ยอมจ่าย

มันชั่วช้าเลวขนาดนี้ ดูเจ้าของกระทู้น่าจะคนมีเงิน หาสาย หาผู้ใหญ่ตัวโตๆ เล่นงานมันให้เข็ด เอามันให้ถึงตายเลยนะครับ

ออฟไลน์ morezore

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 20:21:32 »
เว็ปนี้โกงแล้วยังบอกไม่โกง ชี้แจงแบบหน้าด้านๆจะเดิมพันตอนไหน เท่าไหร มันเกี่ยวไร เลิกเป็นลูกค้าให้หมด แสดงความเสียใจกับคนที่โดนด้วย เว็ปชั่วๆต้องช่วยกันประจานมัน

ออฟไลน์ superstar01

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 20:52:06 »

คุณจะรู้ได้ยังไงครับ ว่าไอดีที่โดนแบน เป็นไอดีผมจริง ผมถามหน่อย เพราะผมใช้ godchamp บ้าง godchampp บ้างหรือคนตรวจสอบแล้วว่าคือผม ผมจะบอกให้ว่าผมไม่ได้เล่นเว็บมั่ว ผมเป็นไดมอนด์ทุกเว็บที่เล่น แล้วเว็บไหนครับ ที่โดนแบน ลองบอกหน่อย แล้วการที่ผมจะเดิมพันกี่บาท มันสิทธิ์ของผมครับ เงินผม ตราบใดที่คุณอั้น 2 ล้านบาท ผมมีสิทธิ์จะเดิมพันเท่าไหร่ก็ได้ หรือมันมีกฎห้ามว่าถ้าเคยแทงเท่าไหร่ ผมต้องแทงเท่านั้น

แถสีข้างถลอกไป ดิ กระจอก ว่ะเว็ปอะไรขี้โกงชิบหาย

ออฟไลน์ puree2530

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 21:10:59 »
ออกมาชี้แจงได้ดีแต่ไม่มีอะไรเลย  ...  ผมพยายามคิดตามคำชี้แจงแต่ก็ยังงงกับทุกคำชี้แจง
1มีการหยุดเล่นไปแล้วกลับมาเล้นใหม่....คือ ถ้าผมสมัครแคคเค้าก็ต้องนั่งเล่นจนเจ๋งชิบหายกันไปคือการเล่นก็ต้องใช้เงินครับ ไม่ได้ใช้หินมาแลกแล้วเดิมพันกับเวปคุณนะครับ   
2.การฝากถอน ผมมองว่า มันก็แล้วแต่ผมอยากจะถอนทีละ 2-3 หมื่นหรือ2-3 แสนหรือ 5 แสน มันผิดอะไรตรงไหนนน  อันนี้งง อีกข้อ 
3. การใช้บอท ขนาด หุ้น ใช้บอทยังขาดทุนได้เลยเวปคุนระบบความปลอดภัยมี ตลอด หรือเพิ่งมีถ้า สมาชิคคนไหนได้เยอะถึงจะมีหรอ 5555

สรุปนะครับ ผมเห็นภาพ การเดิมพันแบบบ  ได้เอาเสียไม่จ่าย แบบนี้จริงๆ เวปคุณโอเครยุติธรรม   ย้อนดูเลยทุกข้อออ   
1 แจ้งเลยครับ ฝากถอนได้ ไม่เกิน 2 แสน จบผิดกฎถ้าเกินไม่จ่าย เกินนี้ไม่ได้
2 ต้องเล่นติดหันต่อเนื่องไม่งั้น ....ผิดกฎไม่ได้ตังเดิมพัน
ประมาณนี้ ......ลองคิดหลักเหตุผลตามนะคับ ถ้าผมเดิมพันได้หลักพันไม่เท่าไหร่สักเกตุ ส่วนใหญ่ แสนขึ้นไป     *ฝ่ายความปลอดภัยทีมงานvwin เค้าจะตรวจสอบสมาชิกที่ได้เยอะ คำชี้แจงผมมองว่าเป็นคำกล่าวอ้าง ที่ทาง vwin เสียมากกว่าได้มากกว่า  คิดไปเหมือน เล่นไพ่แล้วเจ้าไม่จ่ายบอกคนเล่นโกงทั้งๆที่ คุณไม่ชี้แจงตั้งแต่ต้น หรือ ปัญหามีต่อเมื่อเงินเดิมพันที่ได้เยอะ คงจะประมาณนี้     ....  ลองคิดดีๆ กันครับ  ตอนลงโอนเดิมพันโอนเป็นแสนเป็นล้าน ไม่เคยมีปัญหา  แต่ถ้าเสียเป็นแสนเป็นล้าน ปัญหามาเลย   ........   
การมาชี้แจงผมมองว่าคุณกำลัง ฆ่าตัวตายครับ การที่คุณจะมาชี้แจงแบบ ไร้มูล ความจริง แบบนี้ผมว่าฟังไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่   ....  เอาเวลาไปยุติข้อพิพาทระหว่าง vwin กับ สมาชิคดีกว่าครับ จะได้ win win กันทั้งสองฝ่ายครับ แต่ที่ผมมอง ผมว่าคิดดีๆ  สมาชิกโกงหรือคุณกันแน่ครับที่โกง

ออฟไลน์ puree2530

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 22:38:26 »
ไม่นาจบง่ายๆเรื่องนี้   โกง ครั้งนี้ ผู้เสียหาย เยอะและยอดมหาศาลล

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2018, 22:58:23 »
ผมเล่นกับที่ไหนไม่เห็นเคยต้องตรวจสอบ ดูได้จากภาพตัวอย่าง หนึ่งใน 3 เว็บ ที่ผมเล่น ในภาพคือช่วงวันที่ 1 July - 30 August 18 ถ้าผมมีตัวช่วยจริงคงไม่เสียหรอกครับ เป็นสิบล้าน ช่วยชี้แจงให้ดีกว่านี้หน่อยครับ ในเมื่อทางคุณไม่แฟร์ เดี๋ยวรอดูว่าทางผมดำเนินการอะไรกับทางเว็บคุณได้บ้างก็แล้วกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 01 กันยายน 2018, 00:13:59 »
เว็บนี้โกงจริงครับผมก็โดน 210,000 บาทไม่มีปัญญาเอาเงินคืนครับ

ออฟไลน์ กระสุนปืนใหญ่

• เล่นสูตรไหน วิธีใดก็ได้ ขอให้มีกำไร
  • Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 กันยายน 2018, 23:32:30 »
ถ้าเว็บไม่จ่าย นอกจากฟ้องแล้ว ยังมีอีกทางคือ
แนะนำให้สร้างเพจ นำหลักฐาน เขียนเรื่องราวลงในเพจ
แล้วซื้อโฆษณาในโซเชียล เช่น facebook, ig, google, youtube 
จ้างคนทำแบนเนอร์โดนๆ เลือกกลุ่มเป้าหมาย
เขียนเคมเปญโดนๆ
"ผมโดนโกงเกือบ 50 ล้าน" หรือ "เว็บ xxx โกงเงินผมเกือบ 50 ล้าน"
ช่วงไหนบวกเยอะก็อัดโฆษณาเยอะๆ ค่าโฆษณาไม่แพงวันละ 500 บาท ก็เทพแล้ว
 :) :)
ผมว่า ไม่เกิน 6 เดือน เห็นผล เว็บเน่าแน่นอน
อยู่ได้อยู่ไป

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 กันยายน 2018, 07:37:55 »
ถ้าเว็บไม่จ่าย นอกจากฟ้องแล้ว ยังมีอีกทางคือ
แนะนำให้สร้างเพจ นำหลักฐาน เขียนเรื่องราวลงในเพจ
แล้วซื้อโฆษณาในโซเชียล เช่น facebook, ig, google, youtube 
จ้างคนทำแบนเนอร์โดนๆ เลือกกลุ่มเป้าหมาย
เขียนเคมเปญโดนๆ
"ผมโดนโกงเกือบ 50 ล้าน" หรือ "เว็บ xxx โกงเงินผมเกือบ 50 ล้าน"
ช่วงไหนบวกเยอะก็อัดโฆษณาเยอะๆ ค่าโฆษณาไม่แพงวันละ 500 บาท ก็เทพแล้ว
 :) :)
ผมว่า ไม่เกิน 6 เดือน เห็นผล เว็บเน่าแน่นอน
อยู่ได้อยู่ไป

ตอนนี้ดำเนินการไปบ้างแล้วครับ ขอบคุณครับผม ????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 05 กันยายน 2018, 20:45:54 »
อย่ายอมแพ้นะครับผมอยากให้คุณได้เงินของคุณคืน

ออฟไลน์ badboy

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 06 กันยายน 2018, 21:07:11 »
Vwin เอเจซีชั่ว ข้ออ้างฟังไม่ขึ้นเลย ตอนเขาเสียมรึงกินเนียน กินเงินเขาไปเป็นสิบๆ ล้าน พอเขาได้มรึงอ้างนั้นอ้างนี้ ไม่ยอมจ่าย

มันชั่วช้าเลวขนาดนี้ ดูเจ้าของกระทู้น่าจะคนมีเงิน หาสาย หาผู้ใหญ่ตัวโตๆ เล่นงานมันให้เข็ด เอามันให้ถึงตายเลยนะครับ

อย่างที่ผมบอกหละ อย่าไปยอมมัน ถ้ามันไม่จ่าย เอามันให้ตายข้างไปเลย เริ่มแรกเล่นที่บัญชีที่มันใช้ให้ลูกค้าฝากก่อน  มันเปิดกี่บัญชี เปิดใหม่เปิดเก่าตามอายัดให้หมด ลูกค้าฝากเข้าไปมันถอนออกไม่ได้เดี๋ยวมันก็ตายไปเอง  :))

ออฟไลน์ NOO999

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 07 กันยายน 2018, 12:31:56 »
เอาใจช่วยครับ...เวปใหญ่เเท้ๆๆ

เเต่เเทงขนาดนี้หาวันหยุดบินไปเล่นเถอะ

พี่เฟีย...จัดน่อยยยย...ทัวๆๆๆๆๆ _;_ _;_ _;_

ออฟไลน์ NOO999

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 07 กันยายน 2018, 12:35:46 »
Tบอกเวปมันไม่มัเงินก้อนก็ผ่อนมาเดือนละ5ล้าน10เดือน...ฟรีดอก555555555 _;_